Mypara Flu Daytime - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (< 2kg)


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2021-12-21 15:09:54

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-21969-14
Hoạt chất:
Hoạt chất/Hàm lượng:
Paracetamol: 650,00 mg Dextromethorphan HBr: 20,00 mg Phenvilephrin HCl: 10,00 mg
Công ty đăng ký:
Công ty CP SPM

Video

Mypara Flu Daytime là thuốc gì?

  • Mypara Flu Daytime là thuốc có tác dụng giúp giải phóng các cơn đau nhẹ như: đau đầu, đau răng, đau nửa đầu, đau họng,... Thuốc Mypara Flu Daytime là sự kết hợp hoàn hảo của Paracetamol, Dextromethorphan HBr và Phenylephrin HCl đã chiếm chọn sự tin tưởng nơi người dùng với hiệu quả mang lại.

Thông tin cơ bản của thuốc Mypara Flu Daytime

  • Hoạt chất chính: Paracetamol, Dextromethorphan HBr , Phenylephrin HCl.
  • Phân loại hoạt chất: Thuốc giảm đau, hạ sốt (không gây nghiện)
  • Tên thương mại: Mypara Flu Daytime.
  • Phân dạng bào chế: Viên nén sủi bọt.
  • Cách đóng gói sản phẩm: hộp 4 vỉ x 4 viên
  • Nguồn gốc, Xuất xứ: Công ty cổ phần SPM - VIỆT NAM

Thành phần – hàm lượng của thuốc Mypara Flu Daytime

  • Paracetamol - 650mg.
  • Dextromethorphan HBr - 20mg.
  • Phenylephrin HCl - 10mg.
  • Tá dược vừa đủ: Kollidon 30, Acid citric, Aspartam, Natri carbonat, Natri bicarbonat, Natri Docusate, Simethicon, PEG 6000, Mùi quế, Mùi chanh, Ethanol 96%.

Đặc tính dược lực học

Paracetamol:

  • Là chất hạ sốt giảm đau tổng hợp, dẫn xuất của P-aminophenol, cơ chế tác dụng hạ sốt và giảm đau giống như Acid Salicylic và dẫn chất của nó. Paracetamol có khả năng vượt qua hàng rào máu não.
  • Tác dụng hạ sốt của Paracetamol là do thuốc tác dụng lên vùng đồi dưới của vỏ não, sự tản nhiệt tăng lên là kết quả của sự giãn mạch máu và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Dextromethorphan hydrobromid:

  • Là thuốc giảm ho có tác dụng lên trung tâm ho ở hành não. Mặc dù cấu trúc hóa học có liên quan đến Morphin, nhưng Dextromethorphan không có tác dụng giảm đau và nói chung rất ít tác dụng an thần.
  • Dextromethorphan được dùng giảm ho nhất thời do kích thích nhẹ ở phế quản và họng như cảm lạnh thông thường hoặc hít phải các chất kích thích. Dextromethorphan có hiệu quả nhất trong điều trị ho mãn tính, không có đờm. Thuốc thường được dùng phối hợp với nhiều chất khác trong điều trị triệu chứng đường hô hấp trên. Thuốc không có tác dụng tác dụng long đờm..

Đặc tính dược động học

  • Paracetamol được hấp thu gần như hoàn toàn sau khi uống 10 — 60 phút, nồng độ trong huyết tương đạt được mức tối đa. Sau khi uống, thuốc được phân phối nhanh đến các mô cơ. Có khoảng 25% Paracetamol được gắn với huyết tương. Thời gian bán hủy khoảng 1,25 – 3 giờ.
  • Paracetamol được chuyển hóa ở gan, và đào thải trong nước tiểu dưới dạng liên hợp glucuronic và liên hợp sulfonic, dưới 5% dưới dạng không đổi.
  • Dùng uống Phenylephrin có sinh khả dụng thấp do hấp thụ kém, trước hết nó được chuyển hóa bởi men Monoamine oxidase có trong ruột và gan. Khi tiêm dưới da hay tiêm bắp phải mất 10-15 phút để có tác dụng, tiêm dưới da và tiêm bắp có hiệu quả kéo dài đến khoảng 1 – 2 giờ tương ứng. Tiêm tĩnh mạch có hiệu quả trong khoảng 20 phút.

Tác dụng – chỉ định của thuốc Mypara Flu Daytime

Thuốc Mypara Flu Daytime với thành phần paracetamol, dextromethorphan HBr và Phenylephrin được chỉ định dùng để:

  • Điều trị Các triệu chứng sốt, ho, các cơn đau nhẹ, đau họng, nhức đầu, sung huyết mũi
  • Làm loãng đàm và làm loãng dịch tiết phế quản giúp dễ ho.

>>>>>> Xem thêm Efferalgan 500mgIbuprofen 400mg điều trị triệu chứng covid-19 mức độ nhẹ giành cho F0.

Chống chỉ định của thuốc Mypara Flu Daytime

Chống chỉ định sử dụng Mypara Extra ở những trường hợp sau:

  • Bệnh nhân nhạy cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO, bệnh nhân suy gan.
  • Không dùng cho trẻ em dưới 6 tuổi.
  • Không dùng cho bệnh nhân bị bệnh tim mạch như cao huyết áp, loạn nhịp tim.

Cách dùng thuốc Mypara Flu Daytime hiệu quả

  • Thuốc Mypara Flu Daytime được bào chế ở dạng viên nên được dùng bằng đường uống.

 Liều dùng của thuốc Mypara Flu Daytime

Tùy vào từng đối tượng mà sử dụng liều lượng điều trị khác nhau, cụ thể:

  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1 viên cách mỗi 6 giờ, không quá 6 viên trong 24 giờ
  • Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: 1/2 viên cách mỗi 6 giờ, không quá 3 viên trong 24 giờ.

Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Lưu ý, thận trọng khi sử dụng Mypara Flu Daytime

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (S4JS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP)
  • Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.
  • Tránh hay hạn chế uống cùng với rượu vì tăng độc tính đối với gan, thận trọng với người suy gan thận (Paracetamol)
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu bạn có bệnh tim mạch, tiểu đường, cường giáp, cao huyết áp, suy thận, tăng nhãn áp, tiểu khó do phì đại tuyến tiền liệt, hay ho mãn tính kéo dài như ho do hút thuốc lá, do hen phế quản, viêm phế quản mãn tính hay ho kèm với tiết đàm quá mức.

Sử dụng ở phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Phụ nữ đang trong thời kỳ mang thai: Chưa có dữ liệu khi dùng thuốc đối với phụ nữa đang ở thời kỳ mang thai, Nên hỏi ý kiến Bác Sĩ hoặc Dược Sĩ trước khi dùng.
  • Phụ nữ trong thời kỳ đang cho con bú: Chưa có dữ liệu báo cáo về ảnh hưởng của thuốc đối với phụ nữa đang cho con bú, Nên hỏi ý kiến Bác Sĩ hoặc Dược Sĩ trước khi dùng.

Sử dụng với người lái xe và vận hành máy móc

  • Chưa rõ ảnh hưởng cụ thể của thuốc Mypara Flu Daytime trên những đối tượng này. tuy nhiên chưa có tá động nào gây ảh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc được báo cáo.
  • Cần thận trọng khi sử dụng thuốc này ở người lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ của Mypara Flu Daytime

Mypara Flu Daytime có thể gây ra một số tác dụng phụ trên người như:

  • Mất ngủ, bồn chồn, chóng mặt, buồn nôn, hoặc nôn mửa.
  • Một số trường hợp dị ứng với thuốc hiếm xảy ra như: phát ban, ban đỏ, hoặc mề đay.

Hãy nói với bác sĩ nếu như bệnh nhân gặp phải bất kỳ tác dụng không mong muốn nào.

Tương tác của Mypara Flu Daytime

Thuốc Mypara Flu Daytimecó tương tác với những loại thuốc hay thực phẩm nào?

  • Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
  •  Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ Paracetamol gây độc cho gan.
  • Thuốc chống co giật (gồm Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzyme ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.

Hãy nói rõ với bác sĩ danh sách các loại thuốc mà bạn đang sử dụng để có thể đưa ra hướng điều trị phù hợp nhất.

Quên liều và cách xử lý

  • Uống liều đã quên ngay khi nhớ. Nếu gần đến giờ uống liều kế tiếp, bỏ qua liều quên và uống thuốc theo liều khuyến cáo kế tiếp. Không uống liều gấp đôi để bù cho liều đã quên.

Quá liều và cách xử lí

  • Một số biểu hiện khi dùng quá liều Mypara Extra trong vài giờ đầu là buồn nôn, nôn, đau bụng, xanh tím da, niêm mạc và móng tay.
  • Ban đầu hệ thần kinh trung ương sẽ bị kích thích, mê sảng, sau đó bị ức chế, hạ thân nhiệt, mệt lả, thở gấp, không đều, suy tuần hoàn.
  • Điều trị: đưa ngay đến bệnh viện để súc rửa dạ dày
  • Điều trị ngộ độc Paracetamol bao gồm tiêm tĩnh mạch hoặc uống N-acetylcysteine càng sớm càng tốt.Triệu chứng quá liều của Phenylephrin bao gồm lo lắng nhẹ, tim đập nhanh và/ hay cao huyết áp nhẹ.
  • Triệu chứng thường xuất hiện trong khoảng 4 – 8 giờ sau khi uống và thường chỉ xuất hiện trong thời gian ngắn không cần điều trị.
  • Triệu chứng quá liều của Dextromethorphan thường không nghiêm trọng trừ khi quá liều lớn, triệu chứng bao gồm: Buồn nôn, nôn mửa, rối loạn thị giác, rối loạn thần kinh trung ương.

Cách bảo quản thuốc Mypara Flu Daytime

  • Bảo quản Mypara Flu Daytime ở nơi khô ráo, thoáng mát.
  • Nhiệt độ không quá 30°C.
  • Tránh tiếp xúc trực tiếp ánh nắng mặt trời.
  • Để xa tầm tay của trẻ em và thú nuôi.

Sản phẩm tương tự

Thuốc Mypara Flu Daytime giá bao nhiêu?

  • Thuốc Mypara Flu Daytime có giá biến động tùy thuộc vào từng thời điểm khác nhau.
  • Mời bạn vui lòng liên hệ hotline công ty: Call/Zalo: 0973.998.288 để được biết giá chính xác nhất.

Thuốc Mypara Flu Daytime mua ở đâu?

Thuốc Mypara Flu Daytime hiện đang được bán tại Ung Thư TAP. Các bạn có thể dễ dàng mua bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng (Liên hệ trước khi tới để kiểm tra còn hàng hay không).
  • Đặt hàng và mua trên websitehttps://ungthutap.com
  • Gọi điện hoặc nhắn tin qua số điện thoại hotlineCall/Zalo: 0973 998 288 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Nguồn tham khảo

  • Dược Thư Quốc Gia Việt Nam.
  • Hướng dẫn sử dụng của thuốc.

Tác giả bài viết: Dược sĩ Nguyễn Văn Quân


Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Tất cả các thông tin được cung cấp trên trang web này chỉ là những thông tin tổng quan, không được xem là tư vấn y khoa và không nhằm mục đích thay thế cho việc tư vấn, chẩn đoán từ bác sĩ hay các chuyên viên y tế. Chúng tôi luôn nỗ lực để có thể cập nhật những thông tin mới và chính xác đến người đọc. Đồng thời, chúng tôi cũng không tuyên bố hay bảo đảm dưới bất kỳ hình thức nào, rõ ràng hay ngụ ý, về tính chất đầy đủ, chính xác, kịp thời, đáng tin cậy, phù hợp hoặc sẵn có với những thông tin, sản phẩm, dịch vụ hoặc hình ảnh, hay các thông tin trong văn bản có liên quan và tất cả các tài liệu khác có trên website cho bất kỳ mục đích nào. Chính vì vậy, bạn đọc không thể áp dụng cho bất kỳ tình trạng y tế của cá nhân nào và có thể sẽ xảy ra rủi ro cho người đọc khi dựa vào những thông tin đó.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB