ASPIRIN 81mg Vidipha - Thuốc chống nhồi máu cơ tim & đột quỵ

70,000 đ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (< 2kg)


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2021-11-13 18:25:27

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-24306-16
Hoạt chất/Hàm lượng:
Acetylsalicylic Acid
Hạn sử dụng:
24 tháng
Công ty đăng ký:
Vidipha - Việt Nam

Video

ASPIRIN 81mg Vidipha là thuốc gì?

  • ASPIRIN 81mg Vidipha được chỉ định trong dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim & đột quỵ. Đồng thời, Acetylsalicylic còn thực hiện tốt trong vai trò giảm đau, hạ sốt ở mức độ nhẹ và vừa. Thuốc ASPIRIN 81mg có dạng viên, dùng uống sau bữa ăn; khi uống bệnh nhân nên nuốt trọn vẹn viên thuốc, không nhai hoặc nghiền nát để không làm ảnh hưởng cấu trúc thuốc.

Thông tin cơ bản của thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha 

  • Hoạt chất chính: Acetylsalicylic Acid.
  • Phân loại hoạt chất: Thuốc tác dụng trên máu.
  • Tên thương mại: ASPIRIN 81mg Vidipha.
  • Phân dạng bào chế: Viên.
  • Cách đóng gói sản phẩm: Hộp 50 vỉ x 10 viên bao phim.
  • Xuất xứ: Vidipha - Việt Nam.

Thành phần - hàm lượng của thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha 

Mỗi viên thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha chứa:

  • Acetylsalicylic Acid hàm lượng 81mg.
  • Tá dược vừa đủ.

Tác dụng - chỉ định của thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha

Thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha với thành phần chính là Acetylsalicylic Acid được chỉ định dùng để:

  • Dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim & đột quỵ. 
  • Điều trị các cơn đau nhẹ & vừa, hạ sốt, viêm xương khớp.

Chống chỉ định của thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha

Chống chỉ định sử dụng thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha ở những trường hợp sau:

  • Quá mẫn với hoạt chất Acetylsalicylic Acid hay các thành phần tá dược có trong thuốc.
  • Bệnh nhân ưa chảy máu, nguy cơ xuất huyết, giảm tiểu cầu. Loét dạ dày-tá tràng tiến triển.
  • Tiền sử bệnh hen, suy tim vừa & nặng, suy gan, suy thận. 3 tháng cuối thai kỳ.

Cách dùng thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha

  • Thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha được bào chế ở dạng viên nên được dùng bằng đường uống.
  • Để đảm bảo tốt nhất đọc kỹ hướng dẫn sử dụng kèm theo thuốc.

Liều dùng của thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha 

  • Giảm đau, hạ sốt: người lớn & trẻ > 12 tuổi: 650 mg/4 giờ hoặc 1000 mg/6 giờ, không quá 3,5 g/ngày; trẻ < 12 tuổi: dùng theo sự chỉ dẫn của bác sĩ. 
  • Dự phòng nhồi máu cơ tim: người lớn: 81 mg-325 mg/ngày, dùng hàng ngày hoặc cách ngày.
  • Khuyến cáo vẫn nên hỏi bác sĩ để đảm bảo liều dùng.

Lưu ý, thận trọng khi sử dụng thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha

  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và đảm bảo thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha vẫn còn hạn sử dụng.

Sử dụng ASPIRIN 81mg Vidipha ở phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Đối với phụ nữ có thai: Thận trọng, tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng. Các thuốc dù đã được kiểm nghiệm vẫn có nguy cơ gây ra ảnh hưởng. 
  • Đối với bà mẹ cho con bú: Chưa có thông tin về sự bài tiết của thuốc vào sữa mẹ, cần cân nhắc kỹ lợi ích nguy cơ, và cân nhắc không cho con bú nếu quyết định dùng thuốc.

Sử dụng ASPIRIN 81mg Vidipha với người lái xe và vận hành máy móc

  • Chưa rõ ảnh hưởng cụ thể của thuốc trên những đối tượng này.
  • Cần thận trọng khi sử dụng thuốc này ở người lái xe và vận hành máy móc.

Thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha gây tác dụng phụ gì?

  • Buồn nôn, nôn, khó tiêu ở dạ dày, đau dạ dày, mệt mỏi, ban đỏ, mày đay, thiếu máu, tán huyết, yếu cơ, khó thở.
  • Thông báo với bác sĩ nếu như bạn gặp phải bất kỳ tác dụng không mong muốn nào.

Tương tác của ASPIRIN 81mg Vidipha với sản phẩm khác

  • Không nên phối hợp với glucocorticoid, NSAID, methotrexate, heparin, warfarin, thuốc thải acid uric niệu, pentoxifyllin.

Quên liều thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha và cách xử lý

  • Nếu bệnh nhân quên dùng một liều thuốc thì nên bổ sung ngay sau khi bệnh nhân nhớ ra.
  • Nếu quên một liều thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha quá lâu mà gần tới thời gian sử dụng liều tiếp theo thì hãy bỏ qua liều đã quên.
  • Không sử dụng 2 liều thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha cùng một lúc để bù cho liều đã quên.

Quá liều thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha và cách xử lý

  • Không có điều trị cụ thể cho quá liều thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha.
  • Trong trường hợp nghi quá liều thì nên ngừng dùng thuốc ngay và điều trị triệu chứng.
  • Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Cách bảo quản thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha

  • Bảo quản thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha ở nơi khô ráo, thoáng mát.
  • Nhiệt độ không quá 30°C.
  • Tránh tiếp xúc trực tiếp ánh nắng mặt trời.
  • Để xa tầm tay của trẻ em và thú nuôi.

Sản phẩm tương tự

Thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha giá bao nhiêu?

  • Thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha có giá biến động tùy thuộc vào từng thời điểm khác nhau.
  • Mời bạn vui lòng liên hệ hotline công ty: Call/Zalo: 0973.998.288 để được biết giá chính xác nhất.

Thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha mua ở đâu?

Thuốc ASPIRIN 81mg Vidipha hiện đang được bán tại Ung Thư TAP. Bạn có thể dễ dàng mua bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng (Liên hệ trước khi tới để kiểm tra còn hàng hay không).
  • Đặt hàng và mua trên website: https://ungthutap.com
  • Gọi điện hoặc nhắn tin qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 0973.998.288 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Nguồn tham khảo

  • Dược Thư Quốc Gia Việt Nam.
  • Hướng dẫn sử dụng của thuốc.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Tất cả các thông tin được cung cấp trên trang web này chỉ là những thông tin tổng quan, không được xem là tư vấn y khoa và không nhằm mục đích thay thế cho việc tư vấn, chẩn đoán từ bác sĩ hay các chuyên viên y tế. Chúng tôi luôn nỗ lực để có thể cập nhật những thông tin mới và chính xác đến người đọc. Đồng thời, chúng tôi cũng không tuyên bố hay bảo đảm dưới bất kỳ hình thức nào, rõ ràng hay ngụ ý, về tính chất đầy đủ, chính xác, kịp thời, đáng tin cậy, phù hợp hoặc sẵn có với những thông tin, sản phẩm, dịch vụ hoặc hình ảnh, hay các thông tin trong văn bản có liên quan và tất cả các tài liệu khác có trên website cho bất kỳ mục đích nào. Chính vì vậy, bạn đọc không thể áp dụng cho bất kỳ tình trạng y tế của cá nhân nào và có thể sẽ xảy ra rủi ro cho người đọc khi dựa vào những thông tin đó.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB