BFS-Paracetamol - Thuốc giúp giảm các cơn đau hiệu quả

19,800 đ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (< 2kg)


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2021-11-13 22:34:18

Thông tin dược phẩm

Số đăng ký:
VD-27819-17
Hoạt chất/Hàm lượng:
Paracetamol - 1000mg/10ml
Hạn sử dụng:
24 tháng
Công ty đăng ký:
Công ty cổ phần dược phẩm CPC1 Hà Nội

Video

BFS-Paracetamol là thuốc gì?

  • BFS-Paracetamol có thành phần Paracetamol giúp người dùng giải quyết các cơn đau nhức một cách hiệu quả và có sự an toàn cao. Thuốc BFS-Paracetamol đã được kiểm chứng và đưa vào sử dụng ở rất nhiều quốc gia trong đó có Việt Nam

Thông tin cơ bản của thuốc BFS-Paracetamol

  • Hoạt chất chính:  Paracetamol

  • Phân loại hoạt chất: Điều trị đau nhức

  • Tên thương mại: BFS-Paracetamol

  • Phân dạng bào chế: Dung dịch đậm đặc để pha tiêm truyền,

  • Cách đóng gói sản phẩm: Hộp 10 ống nhựa x 10ml, hộp 20 ống nhựa x 10ml, hộp 50 ống nhựa x 10ml, hộp 100 ống nhựa x 10ml

  • Xuất xứ: Việt Nam

Thành phần – hàm lượng của thuốc BFS-Paracetamol 

  • Paracetamol - 1000mg/10ml

  • Tá dược vừa đủ.

Đặc tính dược lực học

  • Paracetamol là thuốc giảm đau hạ sốt không steroid.

  • Paracetamol (acetaminophen hay N - acetyl - p - aminophenol) là chất chuyển hoá có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu có thể thay thế aspirin, tuy vậy, khác với aspirin, paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm. Với liều ngang nhau tính theo gam, paracetamol có tác dụng giảm đau và hạ sốt tương tự như aspirin.

Đặc tính dược động học

  • Hấp thu: Paracetamol được hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hoá. Thức ăn có thể làm viên nén giải phóng kéo dài paracetamol chậm được hấp thu một phần và thức ăn giàu carbon hydrat làm giảm tỷ lệ hấp thu của paracetamol. Nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt trong vòng 30 đến 60 phút sau khi uống với liều điều trị.

  • Phân bố: Paracetamol được phân bố nhanh và đồng đều trong phần lớn các mô của cơ thể. Khoảng 25% paracetamol trong máu kết hợp với protein huyết tương.

  • Chuyển hoá: Paracetamol chuyển hoá ở cytocrom P450 ở gan tạo N - acetyl benzoquinonimin là chất trung gian , chất này tiếp tục liên hợp với nhóm sulfydryl của glutathion để tạo ra chất không có hoạt tính.

  • Thải trừ: Thuốc thải trừ qua nước tiểu chủ yếu dạng đã chuyển hoá, độ thanh thải là 19,3 l/h. Thời gian bán thải khoảng 2,5 giờ.

  • Khi dùng paracetamol liều cao (>10 g/ngày), sẽ tạo ra nhiều N - acetyl benzoquinonomin làm cạn kiệt glutathion gan, khi đó N - acetyl benzoquinonimin sẽ phản ứng với nhóm sulfydrid của protein gan gây tổn thương gan, hoại tử gan, có thể gây chết người nếu không cấp cứu kịp thời.

Tác dụng – chỉ định của thuốc BFS-Paracetamol

Thuốc BFS-Paracetamol với thành phần chính là Paracetamol được chỉ định dùng để:

  • Còn được gọi là Acetaminophen hay N - Acetyl - p - Aminophenol.

  • Là chất chuyển hóa có hoạt tính của Phenacetin, giúp giảm đau, hạ sốt hiệu quả, có thể thay thế Aspirin. Tuy nhiên, Paracetamol không có tác dụng chống viêm.

  • Làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.

  • Thuốc BFS - Paracetamoll được sử dụng cho các trường hợp điều trị các cơn đau vừa phải, đặc biệt là sau phẫu thuật và sốt ngắn hạn khi việc đưa thuốc bằng đường tiêm tĩnh mạch là cần thiết hoặc không sử dụng được đường đưa thuốc khác.

Chống chỉ định của thuốc BFS-Paracetamol

Chống chỉ định sử dụng thuốc BFS-Paracetamol ở những trường hợp sau:

  • Mẫn cảm với Paracetamol hoặc Propacetamol Hydroclorid (tiền chất của Paracetamol) hoặc bất kỳ thành phần nào của công thức

  • Suy tế bào gan nặng.

  • Người bệnh thiếu hụt Glucose - 6 - Phosphat Dehydrogenase.

Cách dùng thuốc BFS-Paracetamol

  • Thuốc BFS-Paracetamol được bào chế ở dạng dung dịch nên được dùng bằng đường tiêm truyền

  • Để đảm bảo tốt nhất đọc kỹ hướng dẫn sử dụng kèm theo thuốc.

Liều dùng của thuốc BFS-Paracetamol

  • Trẻ < 10kg: 7,5mg/kg/lần. Liều tối đa 30mg/kg/ngày.

  • Người 10-33kg: 15mg/kg/lần. Liều tối đa 60mg/ngày, không quá 2g.

  • Người 33-50kg: 15mg/kg/lần. Liều tối đa 60mg/ngày, không quá 3g.

  • Người trên 50kg và có yếu tố nguy cơ gây độc gan: 1g/lần. Tối đa 3g/ngày.

  • Người trên 50kg và không có yếu tố nguy cơ gây độc gan: 1g/lần. Tối đa 4g/ngày.

  • Khoảng cách tối thiểu giữa hai lần là 4 giờ. Bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải Creatinin < 30ml/phút), tăng khoảng cách tối thiểu giữa mỗi lần dùng đến 6 giờ.

  • Người lớn bị suy gan, nghiện rượu mãn tính, suy dinh dưỡng mãn tính, mất nước: Liều tối đa không được vượt quá 3g/ngày.

Lưu ý, thận trọng khi sử dụng thuốc BFS-Paracetamol

  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và đảm bảo thuốc BFS-Paracetamol vẫn còn hạn sử dụng.

Sử dụng BFS-Paracetamol ở phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Phụ nữ có thai: Chưa có báo cáo tính an toàn của Paracetamol đối với sự phát triển thai nhi. Do đó, chỉ nên dùng khi thật cần thiết ở người đang mang thai.

  • Bà mẹ cho con bú: Thuốc được tiết vào sữa mẹ ở một lượng rất nhỏ. Nghiên cứu ở người mẹ sau khi cho con bú, không ghi nhận bất kỳ tác hại nào ở trẻ nhỏ bú mẹ. Nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Sử dụng BFS-Paracetamol với người lái xe và vận hành máy móc

  • Chưa rõ ảnh hưởng cụ thể của thuốc trên những đối tượng này.

  • Cần thận trọng khi sử dụng thuốc này ở người lái xe và vận hành máy móc.

Thuốc BFS-Paracetamol gây tác dụng phụ gì?

  • Các phản ứng hay gặp ở vị trí tiêm như đau và cảm giác nóng bỏng.

  • Có thể gặp ban đỏ, đỏ bừng, ngứa và nhịp tim nhanh.

  • Hiếm gặp:

  • Mệt mỏi.

  • Huyết áp thấp.

  • Tăng men Transaminase.

  • Rất hiếm:

  • Phản ứng quá mẫn như phát ban trên da, mày đay và sốc phản vệ. Nếu khi xảy ra sốc phản vệ cần ngừng điều trị.

  • Giảm bạch cầu, tiểu cầu, bạch cầu trung tính.

Tương tác của BFS-Paracetamol với sản phẩm khác

  • Để đảm bảo, hãy nói với bác sĩ danh sách các thuốc mà bạn đang sử dụng, để có hướng điều trị phù hợp.

  • Probenecid: Gây giảm tốc độ thanh thải Paracetamol bằng cách ức chế sự gắn kết của nó với Acid Glucuronic.

  • Salicylamid: Có thể kéo dài thời gian bán thải của Paracetamol.

  • Các thuốc chống đông đường uống (Paracetamol 4g/ngày trong ít nhất 4 ngày): Có thể dẫn đến các biến thể nhẹ của giá trị chỉ số bình thường hóa quốc tế.

Quên liều thuốc BFS-Paracetamol và cách xử lý

  • Nếu quên dùng một liều thuốc thì nên bổ sung ngay sau khi bệnh nhân nhớ ra.

  • Nếu quên một liều thuốc BFS-Paracetamol quá lâu mà gần tới thời gian sử dụng liều tiếp theo thì hãy bỏ qua liều đã quên.

  • Không sử dụng 2 liều thuốc BFS-Paracetamol cùng một lúc để bù cho liều đã quên.

Quá liều thuốc BFS-Paracetamol và cách xử lý

  • Không có điều trị cụ thể cho quá liều thuốc BFS-Paracetamol

  • Trong trường hợp nghỉ quá liều thì nên ngừng dùng thuốc ngay và điều trị triệu chứng.

  • Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Cách bảo quản thuốc BFS-Paracetamol

  • Bảo quản thuốc BFS-Paracetamol ở nơi khô ráo, thoáng mát.

  • Nhiệt độ không quá 30°C.

  • Tránh tiếp xúc trực tiếp ánh nắng mặt trời.

  • Để xa tầm tay của trẻ em và thú nuôi.

Sản phẩm tương tự

Thuốc BFS-Paracetamol giá bao nhiêu tiền?

  • Thuốc BFS-Paracetamol có giá thay đổi giữa các hiệu thuốc và thời điểm khác nhau.
  • Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 0973.998.288 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Thuốc BFS-Paracetamol mua ở đâu?

  • Thuốc BFS-Paracetamol đang được bán tại Ung Thư TAP. Mua hàng bằng cách:
  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng (Liên hệ trước khi tới để kiểm tra còn hàng hay không).
  • Mua hàng trên website : https://ungthutap.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline : Call/Zalo: 0973.998.288 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Nguồn tham khảo

  • Dược Thư Quốc Gia Việt Nam.
  • Hướng dẫn sử dụng.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Tất cả các thông tin được cung cấp trên trang web này chỉ là những thông tin tổng quan, không được xem là tư vấn y khoa và không nhằm mục đích thay thế cho việc tư vấn, chẩn đoán từ bác sĩ hay các chuyên viên y tế. Chúng tôi luôn nỗ lực để có thể cập nhật những thông tin mới và chính xác đến người đọc. Đồng thời, chúng tôi cũng không tuyên bố hay bảo đảm dưới bất kỳ hình thức nào, rõ ràng hay ngụ ý, về tính chất đầy đủ, chính xác, kịp thời, đáng tin cậy, phù hợp hoặc sẵn có với những thông tin, sản phẩm, dịch vụ hoặc hình ảnh, hay các thông tin trong văn bản có liên quan và tất cả các tài liệu khác có trên website cho bất kỳ mục đích nào. Chính vì vậy, bạn đọc không thể áp dụng cho bất kỳ tình trạng y tế của cá nhân nào và có thể sẽ xảy ra rủi ro cho người đọc khi dựa vào những thông tin đó.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

5
Điểm đánh giá
(1 lượt đánh giá)
100 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB